

LATRA yawafungia kazi makondakta wa daladala

NA REHEMA MAIGALA

MKURUGENZI Mkuu wa Mamlaka ya Udhhibiti Usafiri Ardhini (LATRA), Habibu Suluo amesema tayari wameshaanza kutekeleza agizo lililotolewa na Waziri wa Uchukuzi, Profesa Makame Mbarawa kuhakikisha wanathibitisha madereva wanaosajili makondakta na kutoa adhabu kali kwa watakaonyanyasa wanafunzi.

Akizungumza na gazeti hili juzi, Suluo alisema hivi sasa wameanza na Mkoa wa Dar es Salaam, kwa sababu ndio wenye changamoto nyingi za wanafunzi kukataliwa kwenye daladala tofauti na mikoa mingine.

Suluo alisema tangu Waziri Mbarawa atoe agizo lake maofisa wa LATRA wameweka mguu sawa katika Mkoa wa Dar es Salaam, kufanya ukaguzi kwa maeneo mbalimbali kuangalia kama kuna unyanyasaji wanafunzi asubuhi na jioni.

"Tumetia nguvu zetu Mkoa wa Dar es Salaam, kuhakikisha tunaliondoa kabisa hili tatizo la wanafunzi kunyanyaswa kwenye usafiri wakati wanapokwenda shule na wanaporudi nyumbani kwao," alisema.

Naye, Mkuu wa Mawasiliano na Uhusiano wa Umma wa LATRA, Salum Pazy alisema agizo hilo wamelianza kwa kutoa elimu kwa madereva, makondakta na wanafunzi.

Pazy alisema tangu agizo hilo litolewe Feburuali 4 mwaka huu, tayari wametembelea vituo vikubwa vya basi kikiwemo Mbezi, Gongo la Mboto, Mbagala, Kivukoni, Kariakoo Faya, Makumbusho, Bunju, Tegeta, Buza, Kitunda na maeneo mengine ya Mkoa wa Dar es Salaam.

"Maofisa wa LATRA tayari wapo mitaani, tunatekeleza agizo la Waziri Mbarawa kwa vitendo huku tukitoa elimu," alisema.

Pazy alisema licha ya elimu inayotolewa, pia wanawaeleza madereva na makondakta wawachukue wanafunzi watano na zaidi kwa lengo la kuwahi shule kwa muda wa asubuhi na jioni.

Hata hivyo, Pazy aliwataka wanafunzi wote waifahamu namba ya simu ya LATRA 0800 11 00 19 na 0800 11 00 20, ambayo ipo ubavuni mwa daladala zote zilizosajiliwa.

"Pindi mnapopata changamoto pigeni namba hiyo na sisi tutafuatilia daladala hilo huku hatua za kisheria zikifuatwa," alisema.

Pg 6

Februari 12, 2026

Ahamisi

Ufuelee